पंतप्रधान मदत निधीमध्ये जमा केलेली रक्कम आपत्ती व्यवस्थापनाला पाठवावी
Apr 10, 2020, 14:06 IST
सर्वोच्च न्यायालयात याचिका दाखल
कोरोना विषाणूच्या वाढत्या संसर्गाच्या पार्श्वभूमीवर शुक्रवारी सर्वोच्च न्यायालयात याचिका दाखल करण्यात आली होती. लोकांच्या डोअरस्टेपवर या रोगाची तपासणी उपलब्ध व्हावी, तसेच आपत्ती व्यवस्थापनासाठी उभारण्यात आलेल्या मदत निधीतून निधी हस्तांतरित करावा, या उद्देशाने ही याचिका शुक्रवारी सर्वोच्च न्यायालयात दाखल करण्यात आली होती.
अलाहाबाद येथील चार वकिलांनी ही याचिका दाखल केली आहे. या याचिकेत असे म्हटले आहे की, घराघरात जाऊन तपासणी केली पाहिजे आणि ज्या शहरांमध्ये संसर्गाचे प्रमाण जास्त आहे अशा शहरांमध्ये ते सुरू केले पाहिजे. तसेच कोरोना विषाणूच्या साथीवर लढा देण्यासाठी पंतप्रधान मदत निधी आणि मुख्यमंत्री मदत निधीमध्ये जमा केलेला निधी आपत्ती व्यवस्थापनाकडे वर्ग करण्याचा प्रयत्न केला गेला आहे, जेणेकरून कोविड -१९ साथीच्या साथीसाठी हा पैसा वापरता येईल.
यापूर्वी बुधवारी सुप्रीम कोर्टाने केंद्राला सल्ला दिला होता की कोरोना व्हायरसच्या तपासणीसाठी सर्व लॅब विनाशुल्क देण्यात याव्यात.